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TUME YA KUDHIBITI UKIMWI TANZANIA 

KANUSHO LA CHAPISHO LENYE TAKWIMU ZISIZO SAHIHI JUU YA USHAMIRI 
WA VIRUSI VY A UKIMWI (HIV PREVALENCE) NCHINI 

Agosti 23, 2024 - Dodoma. 

Turne ya Kudhibiti UKIMWI Tanzania (TACAIDS) inautaarifu Urnrna kuwa taartfa za 

WU na UKIMWI zilizochapishwa kwenye chapisho linalojulikana kama "Sexual 
Behaviors and HIV Status: A Population-Based Study among Youths and 
Adults in Tanzania" ni za upotoshaji. 

Taarifa hizo zimechapishwa na Mhariri wa jarida la 'Journal of Infectious Disase 
and Epidemiology Volume 7 I Issue 8' DOl:10.23937/2474-365811510224 la 

rnwaka 2021 na kusarnbazwa katika rnitandao ya kijamii. 

Kupitia chapisho hilo, Turne ya Kudhibiti UKIMWI Tanzania irnebaini kuwa takwimu 

zilizoainishwa zikionesha kiwango cha usharniri wa Virusi Vya UKIMWl (WU) nchmi 

Tanzania kuwa ni 80% si za kweli. 

Tanzania ina taratibu zake za kufanya ufuatiliaji wa rnwenendo wa hali ya Virus, Vya 

UKIMWI (WU) na UKIMWI. Sarnbarnba na hilo, Tanzania hufanya tathimini ya 

mwenendo wa hali ya WU na UKIMWI nchini kila baada ya rniaka rnitano (5). Utafit1 

wa kwanza wa mwenendo wa WU na UKIMWI ulifanyika rnwaka 2003/2004 

arnbapo usharniri wa WU (HIV Prevalence) ulikuwa 7.0%. Ulifuatiwa na tafiti nyigme 

za mwaka 2007/2008 arnbapo usharniri wa WU ulikuwa 5.7, rnwaka 2011/2012 

ushamiri wa WU ulikuwa 5.1 %,, na rnwaka 2016/2017 ushamiri wa WU ulikuwa 

4.9%,. Ushamiri wa WU umeendelea kushuka hadi 4.4% kupitia utafiti wa mwaka 

2022/2023. Hadi sasa Tanzania inakadiriwa kuwa na takribani watu 1,600.000 

wanaoishi na Virusi Vya UKIMWI. 

Aidha, kwa kuzingatia Sheria ya Turne ya Kudhbiti UKIMWI Tanzania (TACAIDS) 

Na. 22 ya mwaka 2001 na marekebisho yake Na.6 ya mwaka 2015, pamoja na 

kanuni zake GN Na.145 za mwaka 2016, kanuni ya 18 inatoa mwongozo wa namna 

ya utoaji wa taarifa zinazohusiana na mwenendo wa hali ya WU na UKIMVvl nchini. 

Kwa muktadha huo, Mwandishi na Mchapishaji wa Jarida hilo walipaswa kuzingatia 

matakwa ya sheria husika katika utoaji wa chapisho hilo kwa Umma. 

Turne ya Kudhibiti UKIMWI Tanzania (TACAIDS) inakemea upotoshaji na utoaji wa 

taarifa za WU na UKIMWI zisizo sahihi kwa Umma. 

lmetolewa na, 
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